เมื่อวันอังคารที่ 11 ตุลาคม 2559 ที่ผ่านมา เครือข่ายวิชาการและวิชาชีพทางวาทนิเทศ (SCN) นำโดยคณาจารย์ภาควิชาวาทวิทยาและสื่อสารการแสดง ร่วมกับศิษย์เก่าและศิษย์ปัจจุบัน จัดประชุมสมาชิกเครือข่ายวาทนิเทศขึ้น เนื่องในโอกาสการเปิดตัวเครือข่ายวาทนิเทศบนเว็บไซต์ และวาระเกษียณอายุราชการของ รศ.เมตตา วิวัฒนานุกูล ณ ชั้น 4 อาคารมงกุฎสมมติวงศ์ คณะนิเทศศาสตร์ จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย
โดยการประชุมสมาชิกเครือข่ายวาทนิเทศในครั้งนี้ ได้รับเกียรติอย่างสูงจากคณาจารย์อาวุโส (สมาชิกกิตติมศักดิ์) ตอบรับเข้าร่วมงานเพื่อเป็นขวัญและกำลังใจแก่คณะผู้จัดงาน ได้แก่ รศ.ดร.สวนิต ยมาภัย, รศ.ดร.จำนง วิบูลย์ศรี, ศ.กิตติคุณ ดร.สุรพล วิรุฬห์รักษ์, รศ.ดร.อรวรรณ ปิลันธน์โอวาท, ศ.ดร.ศักดา ปั้นเหน่งเพ็ชร์ และ รศ.อวยพร พานิช นอกจากนี้ ยังได้รับการตอบรับเป็นอย่างดีจากศิษย์เก่าและศิษย์ปัจจุบัน ตบเท้าเข้าร่วมการประชุมเครือข่ายฯ ในครั้งนี้โดยพร้อมเพรียงกัน
![](https://i0.wp.com/scn.ncath.org/wp-content/uploads/2017/01/SCN-Meeting-31.jpg?resize=800%2C533&ssl=1)
สมาชิกกิตติมศักดิ์ เครือข่ายวิชาการและวิชาชีพทางวาทนิเทศ (SCN)
(จากซ้ายไปขวา) ศ.ดร.ศักดา ปั้นเหน่งเพ็ชร์, ศ.กิตติคุณ ดร.สุรพล วิรุฬห์รักษ์, รศ.ดร.อรวรรณ ปิลันธน์โอวาท, รศ.เมตตา วิวัฒนานุกูล, รศ.อวยพร พานิช, รศ.ดร.สวนิต ยมาภัย และ รศ.ดร.จำนง วิบูลย์ศร
![](https://i0.wp.com/scn.ncath.org/wp-content/uploads/2017/01/SCN-Meeting-43.jpg?resize=800%2C533&ssl=1)
พิธีกราบคารวะบูรพคณาจารย์
นำโดยคณาจารย์ภาควิชาวาทวิทยาและสื่อสารการแสดง คณะนิเทศศาสตร์ จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย พร้อมด้วยศิษย์เก่าและศิษย์ปัจจุบัน
เข้าชมชุดภาพถ่าย SCN Members Meeting: คลิกที่นี่